CHÚC MỪNG NĂM MỚI 2023

Tìm hiểu về dòng module quang SFP Cisco

Để đảm bảo cho tốc độ đường truyền mạng được ổn định người ta sử dụng bộ thu phát tín hiệu dạng module. Thiết bị này có tác dụng kết nối các thiết bị hỗ trợ khe cắm SFP. Có nhiều hãng sản xuất nối tiếng trên thị trường, nhưng có thể thấy module quang của Cisco là thương hiệu nổi bật và được tin dùng trong các hệ thống quan trọng.

Module quang SFP hãng sản xuất Cisco

Module quang Cisco là bộ thu phát tín hiệu được sử dụng phổ biến trong các hệ thống mạng. Module SFP của Cisco được thiết kế với hình dáng nhỏ gọn với chiều dài chỉ khoảng 6cm, chiều rộng hơn 1cm, chất liệu inox chống gỉ. Module Cisco sử dụng bo mạch điện tử với công nghệ tiên tiến, đồng bộ và chức năng thu nhận và phát tín hiệu rất ổn định.

Module Cisco có thiết kế một đầu tương thích với các thiết bị hỗ trợ khe cắm SFP như: bộ chuyển mạch Switch, router, OLT, Converter quang,… Đầu còn lại là chuẩn LC, SC để kết nối với hệ thống qua đầu Fastconect tương ứng của dây cáp quang hoặc dây nhảy quang chuyên dụng. Module quang Cisco có khả năng truyền dữ liệu ở khoảng cách lên tới 150km đối với sợi quang singlemode.

Quý khách xem các loại module quang SFP tại đây:
https://mangcongnghiep.vn/module-quang-sfp/

Module quang SFP 2 sợi Cisco MGBLH1 Singlemode tốc độ 1.25Gb
Module quang SFP 2 sợi Cisco MGBLH1 Singlemode tốc độ 1.25Gb

Phân loại các dòng module quang Cisco

Cisco cho ra khá nhiều các dòng sản phẩm để đáp ứng hầu hết các yêu cầu của hệ thống mạng hiện nay. Vì vậy, để phân biệt các dòng module, người ta sẽ dựa vào các thông số kĩ thuật: tốc độ, số sợi quang, loại sợi quang áp dụng cho từng loại.

+ Phân loại theo tốc độ của module quang Cisco:

– Module quang Cisco tốc độ 155M (10/100Mbps) là loại module có băng thông thấp phù hợp sử dụng trong các hệ thống mạng không đòi hỏi tốc độ truyền tải dữ liệu quá cao.
– Module quang Cisco tốc độ 1.25G (1000Mbps) thích hợp cho hệ thống mạng của tòa nhà văn phòng, doanh nghiệp. Model thông dụng của dòng này Cisco MGBSX1.
– Module quang Cisco tốc độ 10Gb, dòng này có tốc độ truyền tải cực kì cao lên đến 10Gb. Hiện nay thì module 10Gb được các nhà thầu thi công mạng rất quan tâm trong việc nâng cấp hệ thống.

+ Phân loại theo số sợi truyền tín hiệu của module quang Cisco:

Module quang Cisco được chia thành 2 loại là module SFP 1 sợi Cisco và module SFP Cisco 2 sợi.
– Module quang 1 sợi: sử dụng 1 sợi quang để truyền và nhận tín hiệu. Module 1 sợi được trang bị tính năng DDM để thực hiện công tác chẩn đoán, giám sát và cung cấp thông tin cần thiết về lưu lượng dữ liệu đang truyền và nhận trên hệ thống.
– Module quang 2 sợi: sử dụng 2 sợi quang để truyền và nhận tín hiệu riêng biệt. Hai cổng kết nối quang là TX và RX. Cổng TX (transmitter) có chức năng truyền tín hiệu còn cổng RX (receiver) có chức năng nhận tín hiệu.

+ Phân loại theo loại sợi quang của module quang Cisco sử dụng:

Module SFP Cisco được chia làm 2 loại sử dụng sợi quang Singlemode và Multimode.
– Module quang Cisco Multimode: hoạt động trên bước sóng 850nm và được ứng dụng để truyền dữ liệu trên khoảng cách ngắn dưới 500m. Module multimode có khả năng truyền được nhiều loại tín hiệu quang. Module quang Cisco GLC-SX-MMD là model được sử dụng phổ biến của dòng sản phẩm này.
– Module quang Cisco Singlemode: hoạt động ở bước sóng 1310nm và 1550nm, có khả năng truyền tín hiệu ở khoảng cách xa trên sợi quang singlemode lên đến 120km. Model nổi bật của dòng này có thể kể đến GLC-LH-SMD.

Đơn vị bán, phân phối thiết bị module quang SFP Cisco chính hãng

CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI VÀ PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ TÂN TIẾN là đơn vị chuyên phân phối các dòng module SFP của Cisco nhập khẩu chính hãng, đầy đủ giấy tờ, chứng chỉ CO,CQ với giá thành hợp lý cho dự án, các đơn vị thi công. Quý khách hàng có nhu cầu cần hỗ trợ thêm về giải pháp hay nhận báo giá các loại module quang SFP Cisco vui lòng liên hệ với chúng tôi bằng cách chat hoặc gọi theo số hotline để nhận thông tin catalogue và báo giá sản phẩm.

CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI VÀ PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ TÂN TIẾN
Trụ sở: Nhà 6A, ngách 207/28 phố Bùi Xương Trạch, Tổ 14, Phường Khương Đình, Q.Thanh Xuân, Hà Nội
Hotline: 097.787.0110
Website: https://mangcongnghiep.vn/
Email: tantien2tech@gmail.com
Thiết bị quang chính hãng

Máy hàn cáp quang Tumtec FST-83A nhập khẩu chính hãng