CHÚC MỪNG NĂM MỚI 2023

Hướng dẫn chọn mua Converter quang điện phù hợp cho hệ thống

Tại sao cần phải chọn đúng loại Converter quang điện

Khi triển khai hệ thống mạng LAN hay camera giám sát sử dụng cáp sợi quang làm dây truyền tín hiệu, cần phải sử dụng thiết bị chuyển đổi quang điện. Việc lựa chọn đúng loại Converter quang phù hợp, đáp ứng yêu cầu kĩ thuật sẽ giúp cho hệ thống hoạt động tốt và ổn định đồng thời có thể tối ưu được chi phí. Chính vì vậy, cần phải nắm được các tiêu chí khi thiết kế hệ thống nên sử dụng loại Converter quang nào. Cùng CÔNG NGHỆ TÂN TIẾN tìm hiểu qua bài viết dưới đây.

Xác định yêu cầu của hệ thống đối với Converter quang

Để chọn được loại Converter quang phù hợp, cần xác định được rõ yêu cầu về kĩ thuật của hệ thống đối với thiết bị chuyển đổi quang điện về tốc độ, khoảng cách kết nối, cách thức truyền tín hiệu (1 sợi hoặc 2 sợi) trên sợi quang singlemode hay multimode.

+ Yêu cầu về tốc độ của Converter quang điện: Xác địch yêu cầu về tốc độ của hệ thống đối với converter quang (10/100Mbps, 10/100/1000Mbps hay 10G)
+ Khoảng cách truyền tín hiệu: khoảng cách xa lớn hơn 500m thì cần phải sử dụng converter quang singlemode. Đối với khoảng cách ngắn, băng thông lớn nên sử dụng converter quang multimode.
+ Cách thức truyền tín hiệu của hệ thống mạng: Xác định yêu cầu của hệ thống, kiểu truyền nhận tín hiệu bằng 1 sợi (truyền nhận tín hiệu trên cùng một sợi cáp quang) hay 2 sợi (truyền và nhận tín hiệu trên hai sợi quang riêng biệt)
+ Chọn lựa hãng sản xuất Converter quang điện chất lượng: chọn lựa các hãng sản xuất thiết bị chuyển đổi quang điện có uy tín trên thị trường như: Cisco, Planet, 3Onedata, TP-Link, Ho-Link, B-Ton, NetLink,… để đảm bảo về yêu cầu kĩ thuật đồng thời phù hợp với chi phí đầu tư. Nhận các thông tin tư vấn từ các nhà phân phối đáng tin cậy.

Ngoài ra, còn có các loại Converter quang được thiết kế đặc biệt về số lượng cổng kết nối RJ45 (có thêm nhiều cổng kết nối RJ45 thay vì 1 cổng như thông thường), Converter quang hỗ trợ khe cắm SFP hay được thiết kế dành riêng cho môi trường công nghiệp,…

Quý khách xem các sản phẩm Converter quang điện tại đây:
https://mangcongnghiep.vn/converter-quang-dien/

Nguyên lý hoạt động của bộ chuyển đổi quang điện
Converter quang điện Singlemode loại 1 sợi tốc độ 10/100Mbps

Liên hệ nhận tư vấn giải pháp, báo giá Converter quang chính hãng

CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI VÀ PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ TÂN TIẾN chuyên phân phối các loại Converter quang chính hãng, nguồn gốc xuất xứ rõ ràng. Đầy đủ chứng chỉ CQ,CQ đối với các mặt hàng nhập khẩu. Tư vấn giải pháp, hỗ trợ thi công lắp đặt, bảo trì bảo dưỡng hệ thống mạng. Quý khách quan tâm đến các sản phẩm thiết bị quang, thiết bị chuyển đổi quang điện vui lòng liên hệ với chúng tôi bằng cách chat hoặc gọi theo số hotline trên website để nhận catalog và hỗ trợ báo giá sản phẩm.

CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI VÀ PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ TÂN TIẾN
Trụ sở: Nhà 6A, ngách 207/28 phố Bùi Xương Trạch, Tổ 14, Phường Khương Đình, Q.Thanh Xuân, Hà Nội
Hotline: 097.787.0110
Website: https://mangcongnghiep.vn/
Email: tantien2tech@gmail.com
Thiết bị quang chính hãng

Máy hàn cáp quang Tumtec FST-83A nhập khẩu chính hãng