CHÚC MỪNG NĂM MỚI 2023

Cáp nhảy AOC QSFP28 tốc độ 100Gb – ACTIVE OPTICAL CABLE

Cáp nhảy AOC (ACTIVE OPTICAL CABLE) hay thường được gọi là dây nhảy quang AOC là loại dây có nhiệm vụ kết nối, sử dụng cáp sợi quang loại OM2/OM3/OM4, được tích hợp sẵn module SFP ở hai đầu kết nối. Cáp AOC QSFP28 100Gb được ứng dụng phổ biến trong các liên kết mạng yêu cầu cao. Tốc độ một số loại của cáp AOC có thể lên đến 10Gb, 25G, 40Gb, 100Gb, thậm chí là 200Gb.

Giới thiệu chung về cáp AOC QSFP28 100Gb

Cáp nhảy AOC QSFP28 100Gb hỗ trợ tốc độ truyền dữ liệu cao trong khoảng từ 1m đến 300m cho các mục đích giao tiếp dữ liệu đa làn tầm ngắn và các ứng dụng kết nối. Dữ liệu dưới dạng ánh sáng được truyền qua sợi quang kết nối trực tiếp vào module AOC ở 2 đầu sợi cáp.

Cáp nhảy AOC QSFP28 100Gb sử dụng sợi quang loại Multimode OM2 hoặc OM3, với chiều dài dây nhảy là: 1m, 3m, 5m, 10m, 15m, 20m,… hoặc dài hơn tùy vào yêu cầu của hệ thống.

– Dây nhảy quang AOC tốc độ 100Gb được tích hợp module quang SFP ở hai đầu, hỗ trợ tốc độ lên đến 100Gb. Chuẩn kết nối tương tích với hầu hết các khe cắm module của các thiết bị trên thị trường. Khả năng cắm nóng Plug and Play (cắm là chạy) thuận tiện cho việc thi công, lắp đặt, kết nối hệ thống an toàn.
AOC QSFP28 100Gb tuân thủ các tiêu chuẩn SFF-8431 MSA. Cáp AOC QSFP+ được thiết kế, lập trình và thử nghiệm để hoạt động với các thiết bị chuyển mạch Switch chia mạng và bộ định tuyến tương thích với các hãng sản xuất thiết bị quang như: Cisco, TP-Link, Dell, Juniper,…
– Có thể thấy rằng, ACTIVE OPTICAL CABLE (AOC) là thiết bị đột phá về công nghệ giúp quá trình truyền tải dữ liệu từ 10Gb, 25Gb, 40Gb có thể lên đến 100G, thậm chí 200Gb mà không phát sinh tình trạng nghẽn mạng.

Hiện nay, trên thị trường có khá nhiều hãng sản xuất cáp AOC có chất lượng cao. Active Optical Cable QSFP28 100Gb ứng dụng kết nối cáp quang 100G QSFP+ được sử dụng cho 100GbE kết thúc với 100GBASE QSFP+. Đầu kết nối module SFP có khả năng tương thích với tất cả các dòng Switch mạng, thiết bị hỗ trợ kết nối quang. Đây là giải pháp hiệu quả về chi phí cho việc kết nối quang tốc độ cao.

Quý khách xem các sản phẩm cáp nhảy, dây nhảy quang tại đây:
https://mangcongnghiep.vn/day-nhay-quang/

Cáp nhảy AOC QSFP28 tốc độ 100Gb - ACTIVE OPTICAL CABLE
Cáp nhảy AOC QSFP28 tốc độ 100Gb – ACTIVE OPTICAL CABLE

Thông số kĩ thuật cáp AOC QSFP28 tốc độ 100Gb

Thông số kỹ thuật của cáp AOC 100Gb QSFP28 Applications (ứng dụng)
– Connector 1: QSFP28 AOC Connector 2: QSFP28 AOC
– Data Rate: 100GBASE
– Length:1m, 3m, 5m, 10m, 20m, 50m, 100m or others
– Wire AWG: Fiber
– Supply Voltage: 3.1~3.5V
– Storage Temperature: -20~+85℃
– Operating Temperature: 0~70℃
– Humidity: 5%~95%
– InfiniBand QDR, DDR and SDR
– Data Aggregation, Backplane and Proprietary Density Applications
– PCI-Express, SAS/SATA,
– Fiber Channel compatible interconnect
– 100G Telecom connections
– 100G Data Centers

Đơn vị phân phối dây nhảy quang, cáp nhảy AOC QSFP28 100Gb

Cáp AOC QSFP28 100Gb ứng dụng kết nối trong các phòng sever, trung tâm dữ liệu tốc độ cao, lên tới 100GbE. QSFP28 AOC cung cấp giải pháp thay thế lý tưởng cho QSFP28 DAC và bộ thu phát QSFP28 khoảng cách ngắn, có độ ổn định tuyệt đối cho toàn bộ hệ thống.

CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI VÀ PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ TÂN TIẾN là đơn vị chuyên cung cấp dây nhảy quang – Active Optical Cable – cáp nhảy AOC nhập khẩu chính hãng. Quý khách có nhu cầu tư vấn về giải pháp kết nối bằng cáp AOC hoặc cần tìm hiểu về thông số kĩ thuật, báo giá dây nhảy quang QSFP28 AOC 100G vui lòng liên hệ với chúng tôi để được hỗ trợ và nhận thông tin chi tiết về sản phẩm.

CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI VÀ PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ TÂN TIẾN
Trụ sở: Nhà 6A, ngách 207/28 phố Bùi Xương Trạch, Tổ 14, Phường Khương Đình, Q.Thanh Xuân, Hà Nội
Hotline: 097.787.0110
Website: https://mangcongnghiep.vn/
Email: tantien2tech@gmail.com
Thiết bị quang chính hãng

Máy hàn cáp quang Tumtec FST-83A nhập khẩu chính hãng